'MPANGOWA
KUSAJILI NA KUTOA

VYETI VYA KUZALIWA

MKOA WA MARA NA SIMIYU

Tarehe: 14 Machi 2018 na kuendelea

Mahali: Ofisi ya Mtendaji Kata unayoishi,
au
Vituo vyaTiba

(Vinavyotoa huduma ya afya ya mama na mtoto)

v BILA
MALIPO!

“Mtoto anastahili cheti cha
Kuzaliwa, Mpe haki yake”
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UMUHIMU WA CHETI CHA

'KUZALIWA

e Ni utambulisho wa awali kisheria
utakaomuwezesha mtoto kupata haki nyingine.

e Humsaidia mtoto kuandikishwa shule za WMsngi
na Sekondari.

e Kuzuia ajira ya watoto na kuwalinda watoto
wanaokinzana na sheria.

 Kuwawezesha wanafunzi kujiunga na vyuo ha
elimu ya juu.

e Kupata mikopo ya elimu ya juu.

e Ni lazima ili kupata ajira katika Taasisi za
Serikali na Majeshi ya Ulinzi na Usalama.

e Ni kiambatanisho cha msingi ili kupata
kitambulisho cha Taifa katika zoezi
linaloendelea nchini.

e Husaidia kupata hati ya Kusafiria (Passport)

e Cheti kinachotolewa ni halali kwa matumizi
yoyote.

e Cheti hakina ukomo wa matumizi na mtoto
hatalazimika kupata kingine baada ya umri wa
miaka mitano.

e Cheti kitunzwe mahali salama na kisikunjwe.

e Vituo vinavyotumika ni vya kudumu.




