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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2020.

1.0 UTANGULIZIL.
Ninayo furaha kukuarifu kuwa, mwanao amechaguliwa kijiunga na Shule ya Sekondari
Salage baada ya kuhitimu vizuri Elimu ya Msingi. Ni matumaini yangu kuwa ataitumia
nafasi hii ambayo vijana wenzako hawakubahatika kuipata na kulithibitishia Taifa kuwa
halikukosea kumchagua. Shule ya Sekondari Salage ni ya kutwa kwa wavulana na
wasichana, iliyosajiliwa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi na kupewa namba
ya usajili S.2796

- 2.0 ENEO NA DIRA YA SHULE.

Shule ya Sekondari Salage iko katika kijiji cha Mwakulilima, Kata ya Nyabubinza, Wilaya
ya Maswa umbali wa kilometa 50 kutoka kwenye makao makuu ya wilaya. Dira yake ni
kutoa Elimu kwa vijana wote bila ubaguzi wa jinsia, kuandaa vijana wa kitanzania kuwa
wachapakazi hodari katika kazi za kuajiriwa na kujiajiri.

MAHITAJI YA SHULE.

3.0 SARE YA SHULE.

[li kuwepo mfanano wa sare na nidhamu ya uvaaji, mwanafunzi anapaswa kuwa na;-

1. Shati mbili (2) nyeupe za tetroni mikono mifupi zisizobana na zinazochomekwa ndani ya
sketi au suruali (wote).

2. Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunika miguu vyenye kamba (gidamu) za kufungia, visivyo
na visigino virefu, urembo, wala visivyochongoka mbele (wote).

3. Viatu vya raba na bukta blue bahari wavulana na T- shirt za kijivu wote, wasichana waje
na track suti rangi blue bahari kwa ajili ya michezo.

4. Suruali mbili (2) za rangi Dark blue kitambaa cha suti zenye marinda, zisizobana, yATIVAY)
modo, zisizo na mifuko ya kubandika wala zenye mfano wa jeans kwa (wavulana).

5. Mkanda mweusi wa ngozi wa suruali unaoendana na luksi za suruali iliyoshonwa
(wavulana) pamoja na Soksi nyeupe jozi mbili (2) wote na tai ya rangi ya dark blue.

6. Sketi mbili (2) rangi ya Dark blue kitambaa cha suti, zenye rinda box moja mbele na
moja nyuma, zinazofunika miguu kabisa (wasichana).
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4.0 VIFAA VYA MWANAFUNZI AWAPO DARASANIL.
1. Kamusi (Dictionary) ya kiingereza kwa kiingereza
2. Mkebe wa vifaa vya hisabati (Mathematical sets)
3. Mfuko kwa ajili ya kubebea madaftari (School bag) ya kuvalia mgongoni.
4. Madaftari makubwa kumi (10), kalamu ya wino, penseli, kifutio na rula.

5.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama

ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote

inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na

Ofisi ya Rais — TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa

kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa

nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima.

(¢) Kujifunza kwa makini darasani na kurudi saa 10 jioni (preparation) ni lazima kwa kila
mwanafunzi.

(d) Kuwahi asubuhi na kushiriki katika shughuli zote za shule utakazopangiwa na walimu.

(¢) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na
nje ya mipaka hiyo wakati wa uanafunzi wako katika shule hii.

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote uwepo shuleni na mahali unapotakiwa.

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

(i) Kutunza mali za Umma.

6.0 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU

KUSIMAMISHWA SHULE.

(a) Wizi.

(b) Uasherati na ushoga.

(c) Ubakaji.

(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi,
kubeli na kadhalika.

(e) Kupigana/kupiga.

(f) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.

(g) Kudharau Bendera ya Taifa.

(h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba au kutoa mimba.

(i) Kuoa au kuolewa.

(j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au
watu.

(k) Kukataa adhabu kwa makusudi.

(1) Kuwa na simu ya mkononi.



MUHIMU.

Kila mwanafunzi anatakiwa kutii sheria, kanuni na taratibu zote za shule kwa kadri
zitakavyotolewa. Kuzikiuka sheria, mwanafunzi hatavumiliwa na hatua za kinidhamu
zitachukuliwa dhidi yake.

Unatakiwa kuripoti tarehe 11/01/2020 siku hiyo mwanafunzi afike shuleni akiwa na mabhitaji
yote yanayotakiwa akiambatana na mzazi/mlezi wake, bila hivyo hatapokelewa. Mwisho wa
kuripoti ni tarehe 1 8/01/2020.

NB: Kabla ya kuja shule, hakikisha fomu A na B silizoambatanishwa pamoja na barua hii
zimejazwa kikamilifu na kusainiwa na wahusika.

Nakukaribisha sana katika Shule ya Sekondari Salage.

Wako,

ooooooooooooooooooooooooo

EMMANUEL E. LUSWAGA
MKUU WA SHULE.
Mawasiliano: 0787 - 931847
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OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI NA MKATABA WA KUFUATA
SHERIA ZA SHULE.

1. 3N 12 MWANGTUNZI «.verererriesenseseress s

2. Tarehe ya kuzaliwa: ...ccoceeninnicnnnine:

3. Shule ya MSINGit.uwee i Namba ya Mtihani ..o

4. Jina kamili 12 DADa: wevrvereemriesinii Hai / amefariki
KGJJE werrrereeemnmmnreessennnnnannes 7. R —p—— Tarafa cueveeeeseersesinronns
5. Jina Kamili 18 Mama: cueiieeernmnsinsenires s e Hai / amefariki
KIJiji veererereeermnmmenmneneennnnnnsnees |- R —— Tarafa .ooveeeivirnmnnennnenee

......................................................

Uhusiano na miezi

............................................................................

Kazi ya Baba / Mlezi

...........................................................................

o ®©® N O

Jamaa katika familia:-
(a) Jina la ndugu wa 71010 [ SRPPRPPPE
(b)Jina la ndugu wa Karibu ...

() Yeye ni wa ngdpi katika Y14 111 (1 RPN PIPPE

- N&. Nathibitisha kuwa nimesoma na kuelewa vizuri sheria za shule hii na kwamba

nathibitisha kuwa sitashiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

Ee Mungu nisaidie.

Sahihi ya Mwanafunzi.



FORM B
MASWA DISTRICT COUNCIL

SALAGE SECONDARY SCHOOL,
P.0.BOX 274,
MASWA - SIMIYU.

DATE: i

TO THE MEDICAL OFFICER,

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION.
Please examine the below mentioned girl/boy as to her/his fitness for studies in this school.

(This form must be completed by a government medical officer)
Student’s full name:

Present age:
Blood Test:
Stool Examination:
T.S. Test:
Asthma:

Eye Disorder:
Skin Diseases:

Anemia:
Chest:
Pregnancy test for girls:

Operations:

Serious accidents:

Physical defects or impairment:
Any other infections/Deseases:

[ certify that I have personally examined Mr/Miss and found
his/he fit to pursue further studies.

Signature Designation

Official stamp:




