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YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NYALIKUNGU
KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

1. Ninafurahi kukujulisha kuwa mwanao aliyetajwa hapo juu, amechaguliwa kujiunga na Shule hii
kidato cha kwanza kwa mwaka 2021. Ni matumaini yangu kuwa mwanao ataitumia nafasi hii adimu
vizuri kwa kusoma kwa bidii, nidhamu na maarifa katika kuendeleza kipaji chake kwa muda wote
atakaokuwa hapa shuleni.
Shule itafunguliwa kwa wote siku ya Jumatatu tarehe 11/01/2021 asubuhi. Siku hiyo ufike shuleni
ukiwa na mwanao na mahitaji yote muhimu ya shule. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 22/01/2021
TARATIBU NA HALI YA SHULE.
Shule hii ni mchanganyiko (wavulana na wasichana) Wanafunzi wote wanapaswa kuwa makini kwa
kuzingatia na kufuata taratibu zote za shule. Kupuuza na kukiuka taratibu za shule kwa
makusudi kutasababisha mwanafunzi kuachishwa masomo. Sheria za shule zimeambatanishwa,
Hivyo zisome kwa makini na kuzielewa.

3. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

3.1. Sare za shule

a.Wavulana - Suruali jozi mbili, kitambaa cha rangi ya BLUE BAHARI zenye marinda mawili na
upana chini wa nchi 16 mzunguko, shati nyeupe mikono mifupi jozi mbili, viatu vyeusi vya
kufunika vyenye visigino vifupi na vya kufunga na kamba, soksi NYEUPE jozi mbili kwa Wavulana.

b.Wasichana- sketi jozi mbili kitambaa cha rangi ya BLUE BAHARI mashono linda box kila moja
urefu ufike kifundo cha mguu, mkanda wake(waist band) usizidi nchi 2 (zitakaguliwa shuleni) viatu
vyeusi vya kufunika vyenye Kkisigino kifupi na vya kufunga na kamba, soksi NYEUPE ndefu jozi
mbili.

c.Rangi ya Hijabu ifanane na sare za shule kwa wasichana.

d. Sweta la shule lifanane na sare za shule kwa wasichana na wavulana

e.Sare ya michezo (i) T-shirt rangi ya Blue maji ya bahari yenye nembo ya shule kwa wote
(wavulana na wasichana). (i) Traki suit ya rangi ya bluu kwa wasichana, kwa wavulana bukta
rangi ya bluu. (iii) viatu vya raba vyeusi kwa wote wavulana na wasichana

3.2 MAHITAJI YA SHULE

Mwanafunzi atatakiwa kufika shuleni na mahitaji yafuatayo:

I. Madaftari makubwa 10 (counter book)

1. Vifaa kama rula, kalamu, mkebe

1. Mfagio mkubwa wa chelewa kwa ajili ya usafi wa mazingira ya nje ya shule
Iv. Kamusi ya kiingereza (dictionary)
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3.3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini,. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo
ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.
1. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
2. Mahudhurio mazuri katika vipindi ndani na nje ya darasa ni muhimu.
3. Mwanafunzi haruhusiwi kuvuta sigara kufuga kucha ndefu, kufuga ndevu, kuvaa mavazi yasiyo na heshima,
kupaka rangi ya kucha na midomo, kunyoa kipara, wala kupigana au kugombana,.

. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo
wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hi.

6. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

7. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

8. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na.

9. Kutunza mali ya umma.
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MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE AU KUSIMAMISHWA MASOMO.
i. Wiz
ii. Uasherati, ubakaji, ushoga, ulawiti na usagaji.
iii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya biashara ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine,
mirungi, kubeli na kadhalika.

iv. Makosa mengine ya Jinai
v. Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake au mtumishi
vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma au ya watu wengine.
vii. Kudharau Bendera ya Taifa, picha za viongozi wa Taifa, Nembo ya Taifa, Wimbo wa Taifa na fedha za Taifa

viii. Kuoa au kuolewa
ix. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
X. Kutoa au kushawishi kutoa mimba
xi. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni.
xii. Kukataa adhabu halali.

xiii. Kujiachisha shule mwenyewe

xiv. Kukataa kufanya mitihani au mazoezi ya masomo

xv. Kuwa na simu ya mkononi.

NAAMBATANISHA NA FOMU ZIFUATAZO
Medical Examination Form ambayo itatakiwa kujazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya Serikali. Pia fomu
hii aje nayo mwanafunzi siku ya kuripoti shuleni.
ii. ~ Fomu ya historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
iii. ~ Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo yanayotolewa shuleni.

NB: Soma Kwa Makini Maelezo / Maagizo Haya Na Kuyatekeleza Kikamilifu.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI NYALIKUNGU “Nidhamu Bora kwa Matokeo Bora”.
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MKUU WA SHULE
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MEDICAL EXAMINATION REQUEST FORM

Please examine the above mentioned girl/boy as to her/his fitness for studies in this
school. (This form must be filed in by the Government medical officer).
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(in case of female)
ADDITIONAL INFORMATION E.g.: Physical defects or impairment, chronically family

[ (FUI NAME) ettt ettt s e anees have examined the above named
and consider that he/she is Physically fit / unfit for a full time schooling course.

Signature:....ccoveeevieeeecceiee e, Designation.......cccoveeveeieeeccceeee e

D F | (IS Official stamp....ccccceveeveveeie e


mailto:nyalikunguSS2004@gmail.com

OR - TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MASWA
SHULE YA SEKONDARI NYALIKUNGU

—
723

Nz

: BOX 200 Q

Y ror EIRITY
Phone: +255 752 455 251 SHULE YA SEKONDARI NYALIKUNGU
E-Mail: nyalikunguSS2004@gmail.com S.L.P. 200

MASWA

FOMU YA MAMBO BINAFSI NA MIKATABA YA MWANAFUNZI/MZAZI/MLEZI NA SHULE
(PERSONARL PARTICULARS).
(JAZWE KWA HERUFI KUBWA)

1. Jina kamili

2. tareheya

kuzaliwa..................ocooenl MWEZIi. i, mwaka:...........cocoiiiiii
R 1 1 - RPN kabila............coooieiiiiiin,
4, diniyake ... dhehebu ...
5. (a) Anwani kamili ya nyumbani(yaani kwa wazazi/walezi)

(b) Wakati wote wa masomo taja mahali utakapokaa.....................ccoooiiiiiiiiiiiinn.n.
5. (a) Jina la

100V2: VAT 111 (=74 VR hai/amefariki
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zinazopatikana)

B. (8) M. ...t ninakiri na
kukubali kwamba Kipindi chote cha masomo sitajihusisha ha migomo/fujo/makosa ya jinai,
ikitokea sheria zichukuliwe mkondo wake.

TAMKO LA MZAZI/MLEZI.
(D)MIMi. ... mzazi/mlezi wa mwanafunzi huyu, nakubali
mtoto wangu asajiliwe katika Shule ya kutwa ya Nyalikungu Sekondari. Ninaahidi kutoa
ushirikiano wa karibu katika kumlea na kumwendeleza kitaaluma. Aidha nakubali kumwezesha
kikamilifu kwa kumpatia mahitaji yake muhimu ya shule ili aweze kutulia Shuleni na kuweka
bidii katika masomo yake.
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