WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MASWA

Shule ya Sekondari Nyabubinza,
S.L.P. 358,
Maswa. *
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Kumb. Na.NYZSS/J/09.
Mwanafunzi ;...

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NYABUBINZA, KIDATO CHA
KWANZA MWAKA 2021.

Nafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari
Nyabubinza. Nakupongeza sana kwa kuchaguliwa kwako na kupata nafasi hii adhimu ya kupata elimu ya
sekondari kutoka miongoni mwa wenzako wengi. Aidha umepata nafasi hii kutokana na maendeleo yako
mazuri kitaaluma, tabia na mwenendo bora uliokuwanao kipindi chote cha elimu ya msingi. Ni matumaini
yangu kuwa utadumisha na kuziimarisha kwata hizo muhimu za maisha kwa kuonyesha juhudi, kujituma
na nidhamu ya hali ya juu katika kipindi chote cha miaka minne utakayokuwa hapa shuleni. Shule
itafunguliwa tarehe: |.).2..0).!.R.0R.l.. na muhula wa masomo utaanza tarehe: }1.» 0. 202 .
kwa mafunzo ya lugha ya Kiingereza (English course) yatakayochukua muda wa wiki sita, kuanzia tarehe
hiyo. Siku ya kuripoti, kila mwanafunzi aje na mzazi au mlezi wake bila kukosa. Mwanafunzi atakayckuja
peke yake hatapokelewa.

01. MAHALI SHULE ILIPO.

Shule ipo Kijiji cha Mwanhegele, Kata ya Nyabubinza upande wa Mashariki, nje kidogo ya mji wa Malya
kilometa tatu (03) kutoka katikati ya mji.

02. TARATIBU NA HALI YA SHULE.

1. Inasisitizwa kuwa shule hii ni ya kutwa (day school) yenye wanafunzi mchanganyiko, wavulana na
wasichana.

2. Kwa wale wanaotoka mbali wanashauriwa kuandaa usafiri wa baiskeli ilj kuwahi kufika shuleni
saa moja kamili (07:00) asubuhi ya kila siku za masomo. Ikiwezekana wazazi/walezi waandae
makazi ya vijana wao jirani na enco la shule kwa kuwapangisha vyumba au nyumba na azingatie

- kumfuatilia mwanae na kumpa mahitaji yake yote muhimu.

3. Wanafunzi wanapaswa kuwa makini siku zote za maisha yao hapa shuleni kwa kuzingatia na
kufuata sheria, taratibu kanuni, maclekezo na miongozo yote ya shule na serikali kupitia Wizara ya
Elimu, Sayansi na Teknolojia.

4. Kukiuka au kuvunja sheria na taratibu za shule ki makusudi kutasababisha hatua kali za kisheria
kuchukuliwa dhidi ya mwanafunzi yeyote ikiwemo kulukuzwa shule.
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© 03. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.
a) WASICHANA

ii.
v,

V.
Vi
Vii.
Vill.

Sketi mbili (02) za rangi ya jani la mgomba ndefu, rinda box, (ifike kwenye
kifundo cha mguu). Mkanda wake usizidi nchi mbili (02). Zitakaguliwa shuleni.
Shati mbili (02) tetron za mikono mifupi, zisiwe za kubana (modo), pia ziwe
ndefu za kutosha kuchomekea wakati wote.

Tai ndefu, rangi ya jani la mgomba.

Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika miguu, pia viwe na kamba za kufunga.
Vilevile visiwe na urembo wowote wala visigino virefu, (viatu vyenye urembo
ni marufuku shulenti).

Jozi mbili za soksi nyeupe ndefu (stocking).

T-shirt rangi ya udongo. (Zinapatikana madukani)

Sweta lenye rangi ya sketi (jani la mgomba). (Zinapatikana madukani pia)

Rangi ya hijab kwa waislamu ifanane na sare ya shule.

b) WAVULANA

1.

il.
iii.
v.

V.
Vi.
vil.
viii.

Suruali mbili zenye malinda mawili, rangi ya jani la mgomba, upana wa nchi
kumi na saba (17) miguuni, mifuko miwili pembeni na mmoja nyuma.
(Zitakaguliwa shuleni)

Mashati mawili meupe aina tetron mikono mifupi.

Tai ndefu, rangi ya jani la mgomba.

Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika miguu, pia viwe na kamba za kufunga.
Vilevile visiwe na urembo wowote wala visigino virefu, (viatu vyenye urembo
ni marufuku shuleni).

Jozi mbili za soksi nyeusi ndefu.

T-shirt rangi ya udongo. (Zinapatikana madukani)

Sweta lenye rangi ya sketi (jani la mgomba). (Zinapatikana madukani pia)
Mkanda mweusi usiwe na kichwa kikubwa.

04. MAVAZI YA MICHEZO.

Sare za michezo kwa shule hii ni traki suti nyeusi zenye mistari mweupe na viatu vya raba kwa

wasichana na wavulana.

05. VIFAA VYA MASOMO.

a) Daftari tisa (09) aina ya counter book quire 3, mkebe wa hesabu,rula ,penseli, na
kalamu za wino.

b) Kamusi ya Kiingereza kwa kiingereza. Ni lazima aje nayo.
¢) Begi zuri la kubebea vifaa vya masomo.

06. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII.

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa shelia ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa

kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, sh

ule inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya

Elimu, Sayansi na Teknolojia, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye

jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu. |

{ivyo, unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo:

a) Heshima kwa viongozi,wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi na jamii kwa ujumla ni jambo |a

lazima.
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Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima.

¢) Kuwahi katika shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa.
d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka
hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. .
f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa I\uwepo shuleni.
g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
h) Kutunza mali za umma.
07. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA SHULE.
a) Wizi.
b) Uasherati na ushoga.
c) Ubakaji.
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama v1le uvutaji wa bangi, mirungi, cocaine, kubeli, nk
e) Kupigana au kupiga.
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
g) Kudharau bendera ya taifa.
h) Kuwa mjamzito au kupata ujauzito.
1) Kutoa mimba.
j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
k) Kukataa adhabu kwa makusudi.
1) Kuwa na simu ya mkononi.

08. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA  KUWA
SILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

a)

b)

c)

Medical examination form. Hii ijazwe na mganga mkuu wa hospitali serikali. Pia, mwanafunzi
aje na fomu hii siku ya kuripoti shuleni.
Fomu ya historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa
ya jirani.

Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo yanayotolewa shuleni.

" Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu ili kuepuka usumbufu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.
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