

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

SHULE YA SEKONDARI NGULIGULI,

S.L.P 332

MASWA

SIMU:0766530900

TAREHE:

KUMB NA:NGSS/J/I/21

JINA LA MWANFUNZI SHULE YA MSINGI ATOKAYO.....

S.L.P.....

MASWA.

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NGULIGULI WILAYA
YA MASWA MKOA WA SIMIYU MWAKA 2021.**

UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza (I) katika shule hii mwaka 2021. Shule itafunguliwa kwa muhula wa kwanza tarehe 11/01/2021 siku ya jumatatu unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01 /2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18 /01/2021 ndani ya siku saba (07).

1.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

sare za shule

(a). WASICHANA

(i).sketi mbili(2) rangi ya damu ya mzee kitambaa cha suti, ndefu ifunike visigino (miguu) mkanada wake usisizidi nchi mbili 2,(zitakaguliwa shuleni)

(ii). Shati mbili (2) tetroni za mikono mifupi, zisishonwe za kubana mwili na ziwe ndefu za

Kuchomekea wakati wote.

(iii).Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika miguu vya kufunga na kamba visivyo na

Urembo wala visigino virefu ,(viatu vyenye urembo ni marufuku shuleni).

(iv).Soksi nyeupe ndefu jozi mbili (stocking)

(v).T-shirt rangi ya blue yenye kola nyeupe.

(vi).Sweta lenye rangi ya damu ya mzee.

(vii). Rangi ya hijab kwa waislamu ifanane na sare ya shule.

(b) WAVULANA

- (i) Suruali mbili, rangi ya damu ya mzee, kushona upana wa inchi kumi na saba (17) miguuni, mifuko miwili pembeni na mmoja nyuma, ziwe na malinda yasiyozidi matatu na kupangua mawili. (zitakaguliwa shuleni).
 - (ii) Mashati mawili meupe (tetroni) mikono mifupi.
 - (iii) Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika vya kufunga na kamba jozi mbili visiwe na visigino virefu, (viatu vyenye urembo ni marufuku shuleni).
 - (iv) Soksi nyeusi ndefu jonzi mbili.
 - (v) T – shirt rangi ya blue.
 - (vi) Sweta rangi ya Damu ya mzee
- (c) Sare ya michezo kwa shule hii ni Track suit ya rangi ya Blue bahari na viatu vya raba vya michezo kwa wasichana. Na kwa wavulana ni track suit rangi ya Blue bahari T – shirt za rangi ya blue pamoja na viatu vya raba vya michezo.

2.1 MAHITAJI MENGINE.

1. Daftari kubwa kumi (Counter book) 10.
2. Kalamu za wino na penseli
3. Mkebe wa hesabu.
4. Mfuko wa kubebea daftari (school bag).
5. Fails moja (1) kwa ajili ya kuhifadhi taarifa zako.
6. Kamusi ya kiingereza kwa kiingereza ni lazima aje nayo.

2.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, teknolojia na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya Shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation).
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wa wanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wowote unapotakiwa.
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- i) Kutunza mali za umma.

3.0. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

- (a) Wizi.
- (b) Uasherati na ushoga
- (c) Ubakaji
- (d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
- (e) Kupigana / kupiga.
- (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- (g) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (h) Kuwa mjamzito / kupata mimba
- (i) Kuoa au kuolewa
- (j) Kutoa mimba
- (k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- (l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- (m) Kuwa na simu ya mkononi.

“KARIBU SANA KATIKA SHULE HII”

K. Kishiwa

KENNEDY KISHIWA
MKUU WA SHULE

HEADMASTER
MULIGILI SECONDARY SCH'S
MATALE.

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

**MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI NA MKATABA WA KUFUATA
SHERIA ZA SHULE.**

1. Jina la Mwanafunzi
2. Tarehe ya kuzaliwa:
3. Shule ya Msingi:..... Namba ya Mtihani
- Kata ya Tarafa
4. Jina kamili la baba: Hai / amefariki
Kijiji Kata Tarafa
5. Jina kamili la Mama: Hai / amefariki
Kijiji kata Tarafa
6. Jina kamili la mlezi (kama hana mzazi)
7. Uhusiano na mlezi
8. Kazi ya Baba / Mlezi
9. Jamaa katika familia:-
 - (a) Jina la ndugu wa karibu
 - (b) Jina la ndugu wa karibu
 - (c) Yeye ni wa ngapi katika familia

NB: Nathibitisha kuwa nimesoma na kuelewa vizuri sheria za shule hii na kwamba nathibitisha kuwa sitashiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

Ee Mungu nisaidie.

.....
Sahihi ya Mwanafunzi.

**PRESIDENTS' OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND
LOCAL GOVERNMENT.**

NGULIGULI SEC. SCHOOL,
P.O BOX 332,
MASWA.

DATE:

TO THE MEDICAL OFFICER,
.....
.....
.....

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION.

Please examine the above mentioned girl/boy as to her/his fitness for studies in this school. (This form must be completed by Government Medical Officer).

Student's full name:
Present age:
Blood test:
Stool examination:
TS test:
Asthma:
Eye Disorder:
Nose Disorder:
Skin Diseases:
Anemia:
Chest:
Operations:
Serious accidents:
Any other infections / diseases:

ADDITIONAL INFORMATION Eg. Physical defects or impairment.

.....
.....

I certify that I have personally examined Mr / Miss
and found hi / her fit to pursue his / her studies.

Signature:

Designation: