

**HALMASHAURI YA WILAYA YA MASWA**

SHULE YA SEKONDARI KINAMWIGULU,  
S.L.P 362,  
MASWA- SIMIYU.  
16/12/2020  
Simu; 0625781439

**Kumb. Na. J.KINSS/FI/VOL.1/2021**

MZAZI/ MLEZI WA \_\_\_\_\_  
KIJIJI CHA \_\_\_\_\_

**YAH: TAARIFA YA KUXCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA (1) NA  
SHULE YA SEKONDARI KINAMWIGULU – MASWA MKOA WA SIMIYU  
MWAKA 2021.**

Ninafurahi kukutaarifu kwamba Mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza ( 1 ) katika shule hii kwa mwaka 2021. Shule ya sekondari Kinamwigulu ni ya kutwa na ni shule ya serikali, iko barabara iendayo Malya kupitia kijiji cha Mwabayanda. Shule iko KM17 kutoka makao makuu ya Wilaya ya Maswa. Muhula wa kwanza wa Masomo unaanza tarehe 11.1.2021 unatakiwa kuripoti kwa wakati kulingana na Maagizo kwa kufuata tarehe Husika. **UNATAKIWA KUJA NA CHETI CHA KUZALIWA (Birth Certificate).**

Yafuatayo ni maelekezo muhimu ya kuzingatia:-

**SARE ZA SHULE:-**

**(a) WASICHANA :-**

- i. Sketi mbili ndefu za rangi nyeusi kitambaa kizito (Isiwe sukari sukari), ziwe na malinda ya wastani wa nchi mbili (2) urefu wake ufunike magoti mkanda wake usizidi nchi mbili (2) ZITAKAGULIWA.
- ii. Shati /blauzi mbili (2) nyeupe (Tetroni) za mikono mifupi zishonwe na zisiwe za kubana Mwili na ziwe ndefu kuchomekea wakati wote ZITAKAGULIWA .
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika miguu visiwe na visigino virefu, au soli nene na visiwe na urembo wowote .
- iv. Soksi nyeupe ndefu jozi mbili (2) stockings
- v. Sweta rangi nyeusi
- vi. Rangi ya Hijabu kwa Waislam ifanane na sare za shule.

**(b). WAVULANA:-**

- a. Suruali mbili (2) rangi nyeusi yenye malinda yasiyozidi mawili(2) na mifko mitatu isiyo na kibandikwa (**ZITAKAGULIWA** )
- b. Shati mbili nyeupe (Tetroni) Mikono mifupi , zitachomekewa ndani ya suruali kila ivaliwapo.
- c. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika miguu visiwe na visigino virefu , au soli nene na visiwe na urembo wowote.
- d. Soksi nyeupe ndefu jozi mbili (2) Stockings.
- e. Sweta rangi nyeusi.

**SHULE YA SEKONDARI KINAMWIGULU**

## MAHITAJI MENGINE

- i. Daftari kubwa kumi na mbili (12) – Counter book
- ii. Kalamu za wino na pencil
- iii. Mkebe wa hesabu ( Mathematical set)
- iv. Kamusi ya kiingereza kwa kiingereza
- v. Mfuko wa kubeba daftari ( School bag)
- vi. Mfagio wa aina ya chewele / hard bloom wa nje (Usafi wa mazingira)

## SHERIA ZA SHULE.

Zifuatazo ni sheria na kanuni za shule kwa mujibu wa wizara ya Ofisi ya waziri Mkuu – TAMISEMI yenye Jukumu la kusimamia Elimu Tanzania:-


1. Heshima kwa Viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
2. Kuwa na mahudhuro katika shughuli zote za shule ndani na Nje ya shule kulingana na ratiba, sheria, na kanuni za shule.
3. Kuwahi katika shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa.
4. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio yaya jioni (preparation).
5. Kufahamu kuzingatia kikamilifu na kuwepo ndani na nje ya mipaka ya shule kwa mujibu wa kanuni na taratibu za shule.
6. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
7. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
8. Kutunza mali zote za shule.
9. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa / kusimamishwa shule  
(a) Wizi (b) uasherati, ushoga, uzinzi, na ubakaji (c) ulevi na utumiaji wa madawa ya kulevya pamoja na uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika. (d) kupigana/ kupiga (e) kuharibu kwa makusudi mali ya umma. (f) kudharau bendera ya shule, wimbo wa Taifa na wimbo wa shule (g) kupata mimba / kuwa mjamzito / kutoa mimba (h) kugoma / kuchochea migomo / kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au jamii. (i) kukataa/ kugomea adhapu kwa makusudi (j) kuwa na simu ya mkononi.

Naambatanisha na fomu zifuatazo ambazo utatakiwa kufanyia kazi na kuja nazo siku ya kuripoti shuleri.

- (i) Medical Examination form ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa Hospital.
- (ii) Fomu ya historia ya wanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa mbalimbali ya jinai.
- (iii) Fomu ya Mzazi kukiri na kukubaliana na sheria / kanuni/ taratibu / maelekezo ya shule.

Mwisho nakutakia maandalizi mema KUMBUKA siku ya kuripoti Mwanao anatakiwa kuja na Mzazi/ Mlezi unatakiwa kusoma kwa makini Maelezo / Maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

**KARIBU SANA KINAMWIGULU SEKONDARI.**

  
**JUSTUS S. MIBAZI**  
**MKUU WA SHULE**

**MASWA DISTRICT COUNCIL**

KINAMWIGULU SECONDARY SCHOOL,  
P.O. BOX 362,  
MASWA – SIMIYU.

**FORM FOR MEDICAL EXAMINATION**  
**(This form must be filled by Government Medical Officer)**

To The Medical Officer;

\_\_\_\_\_  
\_\_\_\_\_  
\_\_\_\_\_

Please examine the above mentioned girl/ boy as to her / his fitness for students in this school.

Student's full name: \_\_\_\_\_

Present age: \_\_\_\_\_

Blood test: \_\_\_\_\_

Stool examination: \_\_\_\_\_

T.S. test: \_\_\_\_\_

Asthma: \_\_\_\_\_

Eye disorder: \_\_\_\_\_

Norse disease: \_\_\_\_\_

Anaemia: \_\_\_\_\_

Chest: \_\_\_\_\_

Operations: \_\_\_\_\_

Serious accidents: \_\_\_\_\_

Pregnancy: \_\_\_\_\_ (In case of female)

**ADDITIONAL INFORMATION**

(Physical defects / impairment, chronically family disease)

\_\_\_\_\_  
\_\_\_\_\_

I certify that I have personally examined Mr/Miss \_\_\_\_\_

\_\_\_\_\_ and

found him / her unfit / fit to pursue for further studies.

Name: \_\_\_\_\_ Signature \_\_\_\_\_

Designation: \_\_\_\_\_